ครั้งแรกของพวกเรา!! กับการรวมตัวของสกู๊ตเตอร์ ????????150
ที่ให้พวกเราได้ร่วมเดินทาง รับลมหนาวในสไตล์แคมป์….อีกหนึ่งประสบการณ์ที่สร้างมิตรภาพ เพื่อนร่วมทาง และความสนุก มุ่งหน้าสู่เขายายเที่ยง เมื่อวันที่ 17 – 18 ธันวาคม ที่ผ่านมา
![‼](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tfe/1.5/16/203c.png)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/6865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/4865.jpg)
ได้เวลารวมตัวชาว VERSILIAN(เวอร์ซิเลี่ยน) กลุ่มผู้ใช้รถจักรยานยนต์ Versilia150 กับการรวมตัวกันครั้งแรกของเหล่าสมาชิกที่ได้พบปะกัน ม โดยร่วมต้นออกเดินทางแต่เช้ามุ่งหน้าสู่แลนด์มาร์คหนึ่งของการแคมป์ปิ้ง…เขายายเที่ยง โดยในครั้งนี้เพื่อความปลอดภัยของการเดินทางจึงใช้เส้นทาง บ้านนา-แก่งคอย เรียกว่าเวลาเหมาะเจาะกับบรรยากาศความเย็น และลมหนาวที่มาบรรจบพอดี ก่อนจะแวะรับประทานอาหารกลางวันเพื่อเติมพลัง หลังจากนั้นพร้อมลุย มุ่งหน้าขึ้นเขายายเที่ยง เพื่อลงหลักปักเต้นท์ ช่วยกันคนละไม้คนละมือ ก่อนท้องฟ้าจะมืดลง และได้เวลาเฮฮาปาร์ตี้ในช่วงค่ำกับอากาศหนาวๆ
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/10865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/11865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/9865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/16865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/14865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/8865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/1865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/2865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/3865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/17865.jpg)
![](https://ridingmag.com/wp-content/uploads/2022/12/5865.jpg)
เช้าวันใหม่ ตื่นแต่เช้า หามุมรับแสงความอบอุ่น ก่อนได้ข้าต้มร้อนๆ ให้คลายหนาว เก็บข้าวของพร้อมเดินทางท่องเที่ยวต่อ สู่ จุดชมวิว กังหันลม เขายายเที่ยง ถ่ายรูปชิวๆ ก่อนเดินทางกลับ